Các loại mặt nạ trị mụn tốt nhất dành cho da mụn từ thiên nhiên và những lưu ý nhỏ

Sau đây là Các loại mặt nạ trị mụn tốt nhất dành cho da mụn từ thiên nhiên mà Dr Huệ giới thiệu cho các bạn trong quá trình trị mụn . Đồng thời chúng tôi cũng cung cấp một số nguyên tắc bạn phải nhớ khi đắp những mặt nạ tự làm từ thiên nhiên này. Việc mong muốn sở hữu một khuôn mặt rạng ngời và tự tin không vét mụn hay nám là mơ ước của bất cứ ai. Vì vậy chị em tìm mọi cách để làm đẹp, trị mụn cho khuôn mặt của mình là điều dễ hiểu. Dr Huệ hôm nay sẻ hướng dẫn một vài mặt nạ từ thiên nhiên thật đơn giản cho chị em. Những mặt nạ vô cùng dễ làm và ai chắc chắn cũng thực hiện được. Cùng điểm qua nào!

1. Mặt nạ trị mụn trứng cá từ cà chua

Trong cà chua tới nhiều vitamin C vì vậy đây được xem là nguyên liệu làm đẹp rất tốt bởi vitamin C giúp dưỡng ẩm cho da đồng thời loại bỏ mụn trứng cá. Không những vậy những chất có trong cà chua còn có tác dụng giảm các vết thâm nám, ngắn ngừa lão hóa.

Cách thực hiện như sau:

Đầu tiên bạn đem cà chua rửa sạch và cắt thành từng lát mỏng. sau đó chỉ cần đắp trực tiếp từng lát cà chua lên mặt, nhất là ở vùng da bị mụn trứng cá. Giữ khoảng 15 đến 20 phút rồi thì bạn rửa với nước ấm. Bạn nên kiên trì thực hiện từ 3 đến 4 lần / tuần để da mịn màng và sạch mụn

Mặt nạ trị mụn thiên nhiên

2. Mặt nạ trị mụn ẩn dưới da từ mướp đắng

Chúng ta thường biết đến mướp đắng như một thực phẩm để thanh nhiệt, và giải độc cho cơ thể. Nhưng bên cạnh đó nó còn giúp thúc đẩy quá trình trao đổi chất và hổ trọ điều trị mụn ẩn dưới da rất tốt nữa.

Cách thực hiện mặt nạ trị mụn bằng mướp đắng được thực hiện như sau:

Đầu tiên bạn đem mướp đắng rửa sạch và cho vào máy xay ép nhuyễn lấy nước. Say đó bôi trực tiếp nước mướp đắng lên vùng da bị mụn ẩn và massage nhẹ nhàng trong 15 đến 20 phút. Rồi thì rửa sạch và lâu khô bằng khen mềm. Bạn cũng nên thoa nước hoa hồng để cân bằng độ ẩm cho gia. Nhớ siêng năng làm từ 3 lần/ tuần để mang lại kết quả tốt nhé

Đó là hai mặt nạ trị mụn đơn giản mà an toàn mà Dr Huệ muốn giới thiệu, còn vô số công thức khác bạn dễ dàng học được từ việt tra cứu trên mạng. Chúng tôi chỉ lưu ý cho bạn là tùy thuộc vào từng loại da mà bạn tìm chọn một loại trị mụn phù hợp nhất với mình. Tiếp theo là những nguyên tắc điều trị mụn chúng tôi muốn lưu ý với mọi người

Xem thêm những phương pháp làm đẹp tại: https://drhueclinic.vn/dich-vu-dr-hue/dieu-tri-mun/

3. Nguyên tắc đắp mặt nạ trị mụn cần biết

Bạn phải xác định đúng tính chất da trước khi đắp mặt nạ:

Dù bất cứ loại nguyên liệu nào thì nó cũng chỉ thích hợp với một số loại da nhất định. Theo các chuyên gia thì da dầu thì nên chọn các loại rau củ quả có tính tẩy ( chanh, dâu tây, nha đam…), đối với da khô thì phù hợp hơn với các nguyên liệu có đặc tính dưỡng ẩm ( mật ong, vitamin E, chuối…).

Việc xác định được đúng loại da là điều có lẻ là quan trọng nhất nó không chỉ giúp bạn lựa chọn được mặt nạ tự nhiên trị mụn hiệu quả mà còn giúp ích rất nhiều trong việc lựa chọn các sản phẩm chăm sóc da.

Chăm sóc da mỗi ngày

Bạn phải Lựa chọn nguyên liệu sạch:

Phải đảm bả được nguyên liệu sử dụng để trị mụn phải đảm bảo có nguồn gốc xuất xứ rõ ràng, không chứa chất bảo quản hay thuốc trừ sâu độc hại. Có như vậy thì mới an toàn cho da, không thì không những cải thiện da mụn mà làm cho nặng nề hơn . Vậy nên có thể được tốt nhất bạn nên lựa chọn những thứ có sẵn trong vườn nhà mình để trị mụn cho an toàn.

Nhớ làm sạch mặt và tay trước khi đắp mặt nạ nhé

Rửa mặt trước khi đắp mặt nạ để các dưỡng chất dễ thấm vào da hơn. Bạn nên sử dụng các loại sữa rửa mặt dịu nhẹ và không chứa cồn, chất tẩy quá nhiều nhé. Thao tác này sẽ giúp lấy sạch các chất còn tồn đọng trong lỗ chân lông, giúp các dưỡng chất thấm sâu vào bên trong.

Thời gian đắp mặt nạ vừa đủ:

Thông thường thì các chuyên gia khuyên bạn nên đắp mặt nạ trong khoảng thời gian từ 15-30 phút. Trường hợp bạn đắp quá nhanh thì da sẽ không nhận hết những dưỡng chất có trong mặt nạ. Ngược lại nếu dắp quá lâu Nếu đắp quá lâu da sẽ bị ăn mòn và mất đi lớp màng bảo vệ tự nhiên.

Không đắp mặt nạ trị mụn hàng ngày

Một điều bạn nên lưu ý là việc đắp mặt nạ mỗi ngày không được khuyến khích bởi một số nguyên liệu tự nhiên có chứa axit và chất tẩy. Dù chỉ là hàm lượng nhỏ nhưng cũng có thể khiến da bị khô, mỏng và nổi mụn nhiều hơn.

Xem thêm tại: https://vi-vn.facebook.com/dieutrimunhieuquauytintotnhat/

Hãy nhớ Ngưng ngay việc đắp mặt nạ nếu tình trạng mụn ngày càng tồi tệ và nên tránh nắng cho da khi đắp mặt nạ trị mụn xong.Mong những chia sẻ vừa rồi sẻ giúp ích bạn trong quá trình làm đẹp của mình nhé ! Cùng đến với Dr Huệ Clinic & spa để tìm hiểu những lộ trình trị mụn , trẻ hóa da mặt hiệu quả nhất
Наверх